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1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MEI, 2026. 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE 

11-20 MEI, 2026. 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena 

na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na 

Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kuendelea kuwepo katika 

maeneo ya ukanda wa ziwa Victoria, nyanda za juu kaskazini mashariki na ukanda wa 

pwani, na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika maeneo hayo.  

Aidha, mifumo ya hali ya hewa iliyopo katika ukanda wa ziwa Victoria kuimarika pamoja 

na upepo wa bahari wenye unyevunuevu uvumao kutoka mashariki na kuelekea katika 

maeneo ya ukanda wa pwani viliendelea kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika 

maeneo hayo. 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MEI, 2026. 

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi mvua zilizoambatana na ngurumo za radi 

katika baadhi ya maeneo ya ukanda wa ziwa Viktoria na vipindi vya mvua katika maeneo 

ya ukanda wa pwani na nyanda za juu kaskazini mashariki. 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-31 MEI, 2026. 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MEI, 2026. 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena 

na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia 

(Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha 

ukanda mvua kuendelea kuwepo katika maeneo ya kanda wa ziwa Victoria, nyanda za 

juu kaskazini mashariki na ukanda wa pwani, na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo 

mvua katika maeneo hayo. 

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 
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2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 MEI, 2026. 

Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na 

Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): 

Vipindi vya mvua nyepesi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na 

Dar es Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua vinatarajiwa 

katika maeneo machache. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Hali ya ukavu kwa ujumla 

inatarajiwa. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya ukavu inatarajiwa. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na 

Iringa): Hali ya ukavu kwa ujumla inatarajiwa. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua nyepesi vinatarajiwa katika 

maeneo machache. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Hali ya ukavu 

kwa ujumla inatarajiwa. 

Imetolewa na:  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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